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SALAMU ZA MHE. HAMZA S. JOHARI MWANASHERIA 
MKUU WA SERIKALI NA MLEZI WA CHAMA CHA MAWAKILI 

WA SERIKALI TANZANIA KATIKA UFUNGUZI WA 
KONGAMANO LA KITAIFA LA SHERIA  

21 JUNI 2025 
___________________________________ 

 
 

➢ Mhe. Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete, Rais Mstaafu wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mgeni wetu 

Rasmi; 

➢ Mhe. Jumanne Abdallah Sagini (Mb.) Naibu Waziri wa 

Katiba na Sheria; 

➢ Mhe. Cosato Chumi (Mb.) Naibu Waziri wa Mambo ya 

Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki; 

➢ Mhe. Balozi Dkt. Asha-Rose Migiro, Naibu Katibu Mkuu 

Mstaafu wa Umoja wa Mataifa; 

➢ Mhe. Albert Chalamila, Mkuu wa Mkoa wa Dar es 

Salaam; 

➢ Ndugu Bavoo Junus, Rais wa Chama cha Mawakili wa 

Serikali Tanzania; 

➢ Ndugu Viongozi wote wa Serikali mliopo hapa; 

➢ Viongozi wote wa Chama cha Mawakili wa Serikali 

Tanzania; 
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➢ Mawakili wote wa Serikali na wa kujitegemea mliopo 

hapa; 

➢ Viongozi wa Dini; 

➢ Wageni waalikwa; 

➢ Wanahabari; 

➢ Mabibi na Mabwana. 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA! KAZI IENDELEE 

 

ASKARI WA KALAMU! NDANI YA CHAMA KIKUBWA 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Nami niungane na wazungumzaji waliotangulia kumshukuru 

Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema kwa kutujaalia afya njema 

na kutuwezesha sote kuhudhuria katika Kongamano hili. Aidha, 

na kwa upekee, nikushukuru sana Mhe. Mgeni Rasmi kwa 

kukubali mwaliko wetu, pamoja na ratiba ngumu ulizonazo. 

Tunakushukuru sana. 
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Kama ilivyoelezwa na Rais wa Chama cha Mawakili wa Serikali, 

Kongamano hili lina lengo la kujenga na kukuza uelewa wa 

Wananchi na Watanzania kwa ujumla kuhusu masuala 

mbalimbali ya kisheria yanayohusu Uchaguzi Mkuu wa mwaka 

2025. Hii inatokana na mabadiliko ya mfumo wa kisheria 

yaliyofanyika mwaka jana 2024 ambapo Bunge la Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania lilitunga Sheria mbili muhimu ambazo ni 

Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya 

mwaka 2024 na Sheria ya Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi Na. 

2 ya Mwaka 2024. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Kutokana na umuhimu mkubwa wa sheria hizo mbili, kupitia 

katika Kongamano hili Wananchi na Watanzania kwa ujumla 

watapata fursa nzuri ya kupata uelewa kuhusu mfumo huo mpya 

wa kisheria kupitia Mada zitakazowasilishwa na Wanasheria 

wabobevu, lakini pia kupitia majadiliano na mijadala kuhusu 
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mifumo hiyo ya kisheria. Vilevile, Wananchi na Watanzania 

watapata nafasi ya kuuliza maswali kuhusiana na mada 

zitakazowasilishwa na kujadili kwa kina mfumo huo mpya wa 

kisheria kwa kuzingatia maudhui na maboresho yaliyofanyika. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Ni matarajio yetu kwamba Wananchi na Watanzania kwa ujumla 

watatumia kikamilifu fursa hii kujifunza na kujenga uelewa 

kuhusu mifumo yetu ya kisheria na hivyo kujiandaa kikamilifu 

kwa ajili ya kushiriki uchaguzi mkuu wa mwaka 2025. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

 

KWA HESHIMA NA TAADHIMA, NAOMBA SASA 

NIKUKARIBISHE UJE UONGEE NA HADHARA HII NA KUTOA 

HOTUBA YAKO. KARIBU SANA. 

 

 

 


